Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ไม่ได้ล็อกอินแต่ rx/txวิ่ง
    เริ่มโดย nirut456
    Read 4,787 times

แถบที่เป็นสีน้ำเงินครับ  มันขึ้นเป็นตัวHหมายความว่าไงดูแล้วไม่ได้ล็อกอินแล้วมันวิ่ง

ผมว่าไม่แปลกนะครับ ถึงแม้จะไม่ได้ล็อกอิน ไม่ได้ออกอินเตอร์เน็ต
แต่ client ก็มีการรับ-ส่ง packet ภายในกับ Router ได้อยู่ดี

H คือ client รับ IP จาก DHCP ของ Mikrotik ครับ

ขอบคุณครับ      สงสัยอีกอย่าหนึ่ง  ผมลองไม่ได้ล็อกอินแล้วปิงไปยังเครื่องอืนดูแล้วมันปิงได้    ยังงี้ก็แสดงว่า client สามารถใช้เครือข่ายเราเล่นเกมส์(แลน)กันได้หรือแชร์ไฟล์ต่างๆให้กันได้อะดิครับผมเข้าใจถูกปะ   ถ้าเป็นเป็นอย่างนั้นมีวิธีกันไหมครับ

ขอบคุณครับ      สงสัยอีกอย่าหนึ่ง  ผมลองไม่ได้ล็อกอินแล้วปิงไปยังเครื่องอืนดูแล้วมันปิงได้    ยังงี้ก็แสดงว่า client สามารถใช้เครือข่ายเราเล่นเกมส์(แลน)กันได้หรือแชร์ไฟล์ต่างๆให้กันได้อะดิครับผมเข้าใจถูกปะ   ถ้าเป็นเป็นอย่างนั้นมีวิธีกันไหมครับ
[/quote]

ถ้าเป็น Wireless ลองวิธีนี้ดูครับ