Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สร้าง user แล้วอยากให้อยู่ในระบบตลอดเวลาครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,777 times

เรียน คุณยอด และผู้รู้ทุกท่าน

เนื่องจากอยากทราบว่า เวลาสร้าง user จาก userman หรือ winbox  ปกติถ้าเราอยากให้อยู่ในระบบนานๆ เราจะกำหนดใน  Keepalive  ก็จะสามารถอยู่ในระบบนานเท่าที่เรากำหนด แต่ประเด็นคือ ถ้าเรารีบูต ตัว Mikrotik  user ที่เรากำหนดเวลาไว้ก็จะหลุดไปด้วยทำให้ต้อง Login   ใหม่ และผมไม่อยาก bypass ให้กับอุปกรณ์ ครับ เพราะใช้ รีพีสเตอร์ ครับ เลยอยากทราบว่า พอมีวิธีไหนบ้างครับ ที่เราสร้าง user แล้วสามารถให้ user Login  แค่ครั้งเดียวแล้วอยู่ในระบบได้ตามที่เราต้องการไหมครับ (พอดีมีบางผู้ใช้งานขอมาครับ) พอมีวิธีแนะนำไหมครับ
พอจะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ