Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขอปรึกษาหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,763 times

คุณยอดครับ
ตั้งแต่ ผม up V6.26 อาการที่เจอ คือ mikrotik จะเข้าเน็ตไม่ค่อยได้ครับ ต้องรี boot ใหม่ก็หายครับ ผมสงสัยว่าเป็นที่อะไรครับ ตอนนี้ ผมต้องรีบูตประมาณ อาทิตย์ละ 3-4 ครั้งครับ ตอนใช้ 6.20 ก็ไม่เคยเจออาการนะครับ ขนาด 8291 เข้าผ่าน Dynamic IP ก็ยังไม่ได้เลยครับ เข้าหน้าเวป config ก็ไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยู่ที่บ้านเข้าผ่าน Mac และ Ip ได้ครับ เหมือนว่าเมื่อ Roter ของทรู อัพเดท Ip แล้ว Mikrotik ไม่ยอมอัพเดทตามประมาณนี้นะครับ งง มากครับ ตอนนี้ไม่รู้จะแก้ที่อะไรดี ถ้าดาวเกรดลงไปเป็น 6.20 แล้ว userman ที่สร้างไว้จะหายไหมครับ         ไม่เคย backup database ไว้นะครับ หรือพอมีวิธีแก้ใหมครับ

yod

ใช้ cloud ของ mikrotik หรือเปล่าครับ ที่ status มีแสดงอะไรบ้างครับ เพราะเดี๋ยวนี้ true ชอบปล่อย ip private ให้ครับ

การเข้า net ไม่ค่อยได้ ลองดูใน log ครับ pppoe มัน terminate บ้างหรือเปล่าครับ

ใช้ cloud ของ mikrotik หรือเปล่าครับ ที่ status มีแสดงอะไรบ้างครับ เพราะเดี๋ยวนี้ true ชอบปล่อย ip private ให้ครับ

การเข้า net ไม่ค่อยได้ ลองดูใน log ครับ pppoe มัน terminate บ้างหรือเปล่าครับ
[/quote]

ใช้สองตัวครับ ทั้ง  cloud ของ mikrotik ทั้ง no-ip ครับ ส่วน Log ไม่ได้ดูครับ ถึงบ้านก็ restart mikrotik เลย ครับ พอรีแล้ว ก็เล่นได้ครับ เข้าผ่าน cloud และ mikrotik ได้ปกติครับ ตอนนี้กำลังสังเกตุการอยู่ครับ