Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามการ config cisco rv016 ให้ออกเว็บไซต์ เฉพาะ WAN
    เริ่มโดย taptumit
    Read 8,184 times

สอบถามการ config cisco rv016 ให้ออกเว็บไซต์บางเว็บไซต์ เฉพาะ WAN ได้ไหมครับ แนะนำหน่อยครับผม

yod

cisco rv016 สามารถกำหนด ip destination ได้ครับ จะกำหนดตาม wan แต่จะเป็นหมายเลข ip ไม่ใช่ชื่อ url เพราะฉะนั้นคุณต้องรู้หมายเลข ip ของ web นั้นๆครับ

cisco rv016 สามารถกำหนด ip destination ได้ครับ จะกำหนดตาม wan แต่จะเป็นหมายเลข ip ไม่ใช่ชื่อ url เพราะฉะนั้นคุณต้องรู้หมายเลข ip ของ web นั้นๆครับ

[/quote]

ขอบคุณครับ

ผมลอง กำหนดไอพีเครื่องที่ต้องการออก wan และ port ที่ต้องการออก ปรากฏว่าใช้งานได้ครับ แต่ต้องรอดูก่อนว่าจะมีเหตุการอะไรตามมาหรือป่าว