Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• กำลังรับที่อยู่ IP...
    เริ่มโดย ืkanoktid
    Read 8,769 times

สวัสดีครับ ใช้ nano m2 เป็น ap ใช้ปกติดี แต่วันนี้ มันขึ้นว่า กำลังรับที่อยู่ IP ตัว nano m2 มีสัญญาณและไฟแดงติดครับ ไม่ทราบว่าแก้ปัญหานี้ยังไง

yod

กำลังรับที่อยู่ IP นี้คืออุปกรณ์อะไรเป็นตัวแจ้งครับ

ส่วนไฟแดงคือไฟ Signal Strength ครับ ถ้าเวลามีอุปกรณ์ลูกข่ายมาเกาะมันจะติดครับ

สวัสดีครับ ใช้ nano m2 เป็น ap ใช้ปกติดี แต่วันนี้ มันขึ้นว่า กำลังรับที่อยู่ IP ตัว nano m2 มีสัญญาณและไฟแดงติดครับ ไม่ทราบว่าแก้ปัญหานี้ยังไง

กำลังรับที่อยู่ IP นี้คืออุปกรณ์อะไรเป็นตัวแจ้งครับ

ส่วนไฟแดงคือไฟ Signal Strength ครับ ถ้าเวลามีอุปกรณ์ลูกข่ายมาเกาะมันจะติดครับ
.
.
ผม จขกท ด้านบนนะครับ username ติดสาระอะไรก็ไม่รู้เข้าไม่ได้ครับ
อุปกรณ์ คือ มือถือ แทปเล็ต โน๊ตบุ๊ต ลองทุกตัว เจอสัญญาณครับ แต่มันก็ขึ้น ว่ากำลังรับที่อยู่ IP แล้วก็ถ้าอุปกรณ์ยังไม่เกาะ ระดับสัญญาณแถบสี ก็ไม่ขึ้นนะครับ มันเสียหรือเปล่าครับ

ภาพประกอบครับ

แก้ไขได้แล้วนะครับ รีเซท เราเตอร์ครับ ใช้เราเตอร์ Tp-link TD-W8961ND เป็นหนึ่งในเราเตอร์ที่มีช่องโหว่ ตามข่าวนี้ครับ https://www.thaicert.or.th/alerts/user/2014/al2014us001.html
มันเข้าไปเปลี่ยนค่า DNS ของเราเตอร์เอง