ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังรับที่อยู่ IP...  (อ่าน 4335 ครั้ง)

ืkanoktid

• Newbie
  • *
กำลังรับที่อยู่ IP...
« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 16:43:19 »
สวัสดีครับ ใช้ nano m2 เป็น ap ใช้ปกติดี แต่วันนี้ มันขึ้นว่า กำลังรับที่อยู่ IP ตัว nano m2 มีสัญญาณและไฟแดงติดครับ ไม่ทราบว่าแก้ปัญหานี้ยังไง

yod

• Administrator
  • Hero Member
    • Sysnet Center
Re: กำลังรับที่อยู่ IP...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 18:01:17 »

กำลังรับที่อยู่ IP นี้คืออุปกรณ์อะไรเป็นตัวแจ้งครับ

ส่วนไฟแดงคือไฟ Signal Strength ครับ ถ้าเวลามีอุปกรณ์ลูกข่ายมาเกาะมันจะติดครับ

kanoktid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:17:03 »
สวัสดีครับ ใช้ nano m2 เป็น ap ใช้ปกติดี แต่วันนี้ มันขึ้นว่า กำลังรับที่อยู่ IP ตัว nano m2 มีสัญญาณและไฟแดงติดครับ ไม่ทราบว่าแก้ปัญหานี้ยังไง

กำลังรับที่อยู่ IP นี้คืออุปกรณ์อะไรเป็นตัวแจ้งครับ

ส่วนไฟแดงคือไฟ Signal Strength ครับ ถ้าเวลามีอุปกรณ์ลูกข่ายมาเกาะมันจะติดครับ
.
.
ผม จขกท ด้านบนนะครับ username ติดสาระอะไรก็ไม่รู้เข้าไม่ได้ครับ
อุปกรณ์ คือ มือถือ แทปเล็ต โน๊ตบุ๊ต ลองทุกตัว เจอสัญญาณครับ แต่มันก็ขึ้น ว่ากำลังรับที่อยู่ IP แล้วก็ถ้าอุปกรณ์ยังไม่เกาะ ระดับสัญญาณแถบสี ก็ไม่ขึ้นนะครับ มันเสียหรือเปล่าครับ

kanoktid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:22:11 »
ภาพประกอบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:30:40 โดย kanoktid »

kanoktid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2015, 15:56:56 »
แก้ไขได้แล้วนะครับ รีเซท เราเตอร์ครับ ใช้เราเตอร์ Tp-link TD-W8961ND เป็นหนึ่งในเราเตอร์ที่มีช่องโหว่ ตามข่าวนี้ครับ https://www.thaicert.or.th/alerts/user/2014/al2014us001.html
มันเข้าไปเปลี่ยนค่า DNS ของเราเตอร์เอง

Share via facebook

Users found this pages searching for: