Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• การเซทค่าตัว PICOM2HP หน่อยครับ
    เริ่มโดย final888
    Read 6,075 times

ผมออกตัวก่อนเลยนะครับพอดีผมไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่อง network เท่าไหร่หนะครับ
คือตอนนี้ผมซื้อตัว PICOM2HP มา 1 ตัวใช้ที่บ้านหนะครับ internet ที่ใช้ คือ 3bb FTTX  30M
ผมลองเทสสปีต net หลัง router ก็ขึ้นประมาณ 28-33 Mb  แต่ผ่อลอง connect จากตัว PICOM2HP
แล้วเทสสปีตดูเหลือ ประมาณ 20 Mb คือมันอยู่ที่ข้อจำกัดตัวอุปกรณ์รุเปล่า ครับ  รึว่าผมเซทค่าของตัว PICOM2HP ผิด ครับ

yod

Ubiquiti PicoM2HP ค่า througput ถ้าตั้ง Channel Width ที่ 20MHz จะอยู่ที่ประมาณ 40-50 Mbps ครับ ถ้าตั้งกำลังส่งไว้สูงก็จะผกผันกับความเร็วที่ได้

ลองปรับกำลังส่งให้เหลือซัก 20-22dB ดูครับ

Ubiquiti PicoM2HP ค่า througput ถ้าตั้ง Channel Width ที่ 20MHz จะอยู่ที่ประมาณ 40-50 Mbps ครับ ถ้าตั้งกำลังส่งไว้สูงก็จะผกผันกับความเร็วที่ได้

ลองปรับกำลังส่งให้เหลือซัก 20-22dB ดูครับ
[/quote]

่อ่อครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองไปปรับดูครับได้ผลยังไงจะรายงานอีกทีครับผม