Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ช่วยแนะนำการเซ็ต Hotspot 2 ที่ให้หน่อยครับ
    เริ่มโดย สองสลึง
    Read 5,723 times

พอดีว่าที่วัด ใช้เน็ต 3BB เป็นแบบ VDSL  30/3 นะครับ แล้วตอนนี้มี MikroTik RB951U-2HnD

เพราะต้องการจะจัดการใช้งานของยูสเซอร์ในวัด ทั้งพระเถระ และ พระลูกวัด โดยที่พระแต่ละรูปจะมี User เป็นของตัวเอง

และสำหรับ ญาติโยม ทั่วไป ก็ให้เล่นได้ฟรีโดยจำกัดความเร็วแทน มองตามภาพแบบนี้

จะต้องเซ็ตอะไร ทำอย่างไรบ้าง

อันนี้รายละเอียดของ w309r+  http://www.tenda.co.th/product/w309r+.html
อันนี้รายละเอียดที่ต่อกับ VDSL 3BB  (huawei hg630)

------------------------------------------------------------
ปัญหาในตอนนี้คือ ตรงศาลาการเปรียญ มีคนล๊อคอินใครก็ได้ 1 ล๊อคอิน มันจะทำให้ คนที่เหลือเล่นเน็ตได้หมดเลย แบบไม่ต้องล๊อคอิน
ไม่รู้ว่าต้องไปเซ้ตอะไรเพิ่มหรือทำอะไรผิด

ปล.ชื่อกระทู้ผมไม่รู้ว่าอธิบายถูกไหมครับ ถ้ามีชื่อเรียกที่ถูก แนะนำด้วยครับ