Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• มีคำถามเกี่ยวกับ Zero Hand-Off ครับ
    เริ่มโดย Sqang
    Read 6,279 times

ปกติเวลาทำ Roaming จะต้องตั้ง channel คนละ channel กัน

แต่ของ Ubiquty โหมด Zero Hand-Off บังคับให้ AP ทุกตัวอยู่ Channel เดียวกันหมดเหรอครับ ?

แล้วมันจะไม่มีปัญหาชนกันเหรอ? ใครเคยลองใช้บ้างครับ

หลังจากลองใช้งาน ไม่พบปัญหาไดๆครับ
ใช้งานได้ปกติ Raoming ก็เร็วดี (AP 18 ตัว)

ถ้ามีปัญหาอะไรจะเขียนไว้ในนี้นะครับ

yod
เคยอ่านเจอ อุปกรณ์ ap จะปรับ channel เป็น auto นะครับ  8)