Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามรูปแบบการตั่งค่าครับ
    เริ่มโดย galuda
    Read 4,719 times

อุปกรณ์ผมคือ  UBiQUiTi nano station M5 2 ตัว
ตัวแปลงสัญญาณ Lan to wifi   1 ตัว
Router 3BB   1 ตัว
กล้อง 5 ตัว

สิ่งที่ผมจะทำคือ ใช้ Router 3BB  ขยายสัญญาณผ่าน  UBiQUiTi nano station M5  ( Main )ตัวที่ 1   ผ่าน อากาศ  เป็นระยะทาง 3 km  
อีกฝั่ง รับสัญญาณ โดย  UBiQUiTi nano station M5 แล้วแปลง Lan ด้วย ตัวแปลงสัญญาณ Lan to wifi  โดย อีกวงหนึ่ง จะต่อ กล้อง 5 ตัว  
ผมอยากให้ฝั่ง main รับภาพกล้องได้  แต่ไม่รู้ว่าจะใช้โหมดไหน   งง ครับ  รบกวนด้วย  งงตรงที่ว่า  วง Lan ทั้งหมด จะอยู่ในวงแลนเดียวกันหรือป่าว  และรูปแบบการ SET  UBiQUiTi nano station M5  แต่ละตัวจะเป็นแบบไหน  IP ของกล้องจะเปลี่ยนหรือป่าว  ครับ รบกวนด้วย
 galuda25923@gmail.com