Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• อยากให้เครื่อง user login ก่อน
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,263 times

คุณยอดครับ
   อยากให้เครื่อง user login ก่อน แล้วค่อยมองเห็นกัน พอมีวิธีเซตไหมครับ อยากให้เครื่อง user วิ่งมาเช็คที่ Mikrotik ก่อนแล้วค่อยสามารถเชื่อมหากันได้นะครับ

yod

ปกติถ้าไม่ login ระบบ hotspot ก่อน จะไม่สามารถเห็นกันได้น่ะครับ

ปกติถ้าไม่ login ระบบ hotspot ก่อน จะไม่สามารถเห็นกันได้น่ะครับ
[/quote]

ครับ แต่ user ping เจอกันครับ แต่ไม่สามารถ เข้าเล่น Internet ได้ แต่สามารถโอนไฟล์ และโอนข้อมูลได้นะครับ แต่ที่ผมต้องการในกรณีที่ไม่ได้ login จะไม่สามารถทำอะไรได้เลยนะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ผมต่อ Mikrotik ผ่าน Swit จาก swit ผ่านอุปกรณ์ กระจายสัญญาณครับ

yod

[/quote]

ครับ แต่ user ping เจอกันครับ แต่ไม่สามารถ เข้าเล่น Internet ได้ แต่สามารถโอนไฟล์ และโอนข้อมูลได้นะครับ แต่ที่ผมต้องการในกรณีที่ไม่ได้ login จะไม่สามารถทำอะไรได้เลยนะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ผมต่อ Mikrotik ผ่าน Swit จาก swit ผ่านอุปกรณ์ กระจายสัญญาณครับ
[/quote]

เดี๋ยวหาข้อมูล แล้วจะลองทดสอบให้นะครับ

yod
เจอแล้วครับ

ลืมไปว่าใช้ switch ด้วย

เวลาแชร์ไฟล์หากัน ข้อมูลจะไม่ได้วิ่งผ่าน router ครับ ไม่ผ่าน firewall มันวิ่งหาตรงไปที่อีกเครื่องเลยครับ  :P

ap ที่ใช้ มี mode client isolate มั้ยครับ มันจะ block ไม่ให้เครื่องที่เชื่อมต่อ wireless ต่อหากันครับ

เดียวเช็คก่อนครับ  ไม่แน่ใจว่ามีไหม ขอบคุณมากครับ คุณยอด