Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากได้ตัว wifi bridge ที่ต่อกับ Dreambox โดยไม่ต้องเดิน สาย lan ครับ
    เริ่มโดย เอก
    Read 24,157 times
เอก

ที่ร้านพี่มีขายมั้ยครับ หรือมีตัวไหนแนะนำมั้งครับ  8)

yod

สวัสดีครับ

ใช่ตัวสีฟ้าเล็กๆหรือเปล่าครับ ถ้าตัวนี้ที่ร้านผมไม่ได้นำเข้ามาขายอะครับ จากที่สอบถามลูกค้าหลายๆคน กำลังส่งได้แค่ห้องเดียวกันอะครับ

แต่ถ้าต้องการใช้ระยะเช่นระหว่างชั้น ระหว่างห้อง หรือ ต้องการระดับสัญญาณที่เสถียร

มีหลายตัวครับที่สามารถ Setup ใน Mode Client Bridge หรื Repeater ได้ ขึ้นอยู่กับระยะที่ต้องการติดตั้งครับ

EnGenius ESR-9753 Wireless-N (802.11n)

Air Live WL-5460AP v2 Wireless Access Point 54Mbps

Linksys WRT54GL Wireless-G 54 Mbps Router พร้อม Upgrade Firmware DD-WRT

หรือจะใช้เป็นอุปกรณ์ลักษณะ Power Line Adapter ก็ได้ครับ

Linksys PLTK300 - Power line Network Kit (PLTE200 + PLTS200)

วิธีการ Setup ทางร้านจะทำการ Setup และมีคู่มือให้ครับ

จำหน่ายกล่องในฝันdreamboxราคากันเอง

ถ้าเป็นบ้านคนละหลัง ห่างกันประมาณ 40 เมตร แต่ใช้ไฟเฟสเดียวกัน (แยกมิเตอร์) ไม่ทราบว่าจะใช้งานได้ไหมครับ

yod

สวัสดีครับ

ถ้าระยะใกล้ๆใช้ Access Point ที่ทำเป็น Mode Repeater ก็ได้ครับ เช่น ESR-9753 หรือ รุ่นที่ทำเป็น Mode ตัวรับสัญญาณ แล้วลากสาย Lan เข้า DreamBox ได้เลยเช่น eoc-1650 หรือเป็นรุ่น Ubiquiti NanoStation LocoM2 ก็ได้ครับ