Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขอวิธีแยกกลุ่มไอพีระหว่างพอร์ตแลนและไวเลสใน RB 2011 UAS-2HnD-IN หน่อยครับ
    เริ่มโดย petpayatorn
    Read 5,930 times

คือผมใช้ RB 2011 เปUAS-2HnD-IN ต้องการแยกให้ port 6 7 8 9 10 เป็น hotspot ส่วน port 1 เป็นขาเข้าอินเตอร์เน็ตแบบ pppoe client และให้พอร์ต  2 3 4 5 รวมถึง wifi ไม่ต้องล็อคอิน แต่อยากให้ไอพีระหว่างกลุ่มที่เป็น hotspot และไม่ใช้hotspot อยู่คนละวงไอพีกัน จะได้ไหมครับ

yod

สินค้าถ้าซื้อจากที่ร้าน sysnet ส่งมาให้ config ได้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย

เพราะถ้าจะทำเป็นคู่มือ config รูปแบบเฉพาะอย่างนี้ ค่อนข้างเสียเวลาครับ

ผมได้มาจากเพื่อนนะครับ เป็น mikrotik เปล่าๆไม่มีค่า config อะไรเลยครับ คิดว่าน่าจะไม่ใช่ของทางร้าน sysnet นะครับ
พอจะมีแนวทางการตั้งค่าไหมคับ ขอบคุณครับ