Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถาม การset up avi201 ip cam.
    เริ่มโดย tooney
    Read 12,299 times
tooney

สอบถาม การset up avi201 ip camera ดูบน internet อย่างละเอียดครับ :'( (avi201ใช้ router billion ได้มั้ยครับ) :'(

yod

หลักการคือ Set Dynamic DNS ที่ตัว Router และทำการ Forward Port มายังที่กล้องครับ ส่วนกล้องให้ทำการ Set Port และ IP Address ให้อยู่ใน Class เดียวกันกับ Router

Router รุ่น Billion ทำได้ครับ

ถ้าเป็นลูกค้าร้าน SysNet พรุ่งนี้โทรหาทางผมได้เลยครับ

tooney
ผมไม่ได้ซื้อจากร้านพี่แล้วผมจะโทรหาพี่ได้มั้ย :'( :'(

yod

ไม่ลองถามทางผู้ขายดูละครับ เขาน่าจะเข้าใจวิธีการ Config Product ที่เขาขายน่ะครับ

tooney
ถามแล้วพี่ เค้าบอกว่าrouterใช้ไม่ได้พี่ช่วยผมหน่อยได้มั้ย

yod

การ Set Dynamic DNS และ Forward Port น่าจะใช้ได้กับ Router ทุกรุ่นนะครับ

Set ไม่ผ่านนี้คือยังไงครับ ดูในวงเดียวกันไม่ได้ หรือ ดูผ่าน Internet ไม่ได้ครับ