Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามวิธี config unifi cotroller 4.6.6
    เริ่มโดย iamtee
    Read 8,431 times

เนื่องจากมีการลงวินโดว์ใหม่เป็น win7 แล้วไปโหลด unifi v4.6.6 ซึ่งของเดิมใช้ v2.4.6 (หาโหลดมาแล้วแต่ใช้ไม่ได้) เลยอยากทราบวิธี config v4.6.6 ยังไงคับเพื่อให้เห็นตัว ap ที่ใช้งานอยู่ปกติคับ

yod

Unifi Software ถ้าไม่ได้ใช้ร่วมกับ Unifi VOIP, Unifi Switch ใช้เป็น Version 3 ครับ

ได้ Backup ค่า config ก่อน format ไว้หรือเปล่าครับ

ถ้า backup ไว้ ติดตั้ง Software V3 แล้ว Restore ค่ากลับได้เลยครับ

แต่ถ้าไม่ได้ Backup ไว้ ต้อง Reset อุปกรณ์ Unifi แล้ว Config ใหม่ครับ เพราะจะขึ้น error mange by other ครับ

มีแบคอัพคับ
มีลิ้งโหลดป่าวคับ เข้าในเวปเจอแต่เวอชั่นล่าสุดคับ
ขอบคุณคับ

หาตัว เวอร์ชั่น3 ไม่ได้เลย ขอด้วยครับ

ไปลบตัวเก่าออก ว่าจะลงตัวใหม่ ไปได้4.6.6มาเหมือนกัน ลงเสร็จเข้าไม่ได้ win7