Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• มีปัญหาเวลา remote ในกรณีที่มีเน็ต 2 เส้นครับ
    เริ่มโดย reccapkt
    Read 6,757 times

มีปัญหาการรีโมทจากภายนอกเข้าไป เวลาที่ใช้เน็ต 2 เส้น ทำโหลดบาลานแบบ PCC
 Wan 1 = Dynamic IP
 Wan 2 = Fix IP  ใช้ wan 2 เป็นหลักในการรีโมทเข้า

เมื่อรีโมทเข้าไปที่ IP Wan 2 โดยที่ไม่ปิด Wan 1 มักจะขึ้นข้อความเหมือนกับว่าเครื่องที่เรารีโมทเข้าไปไม่ได้เปิด แต่ถ้าปิด Wan 1 จะรีโมทเข้าไปได้ปกติทุกครั้ง
ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่า Port Forward เพิ่มเติมตรงไหนครับ เพื่อให้มันรีโมทได้ทุกครั้ง โดยที่ไม่ต้องปิด Wan 1

yod

ไม่แน่ใจนะครับ

ลองทำ binding ให้ port 8291 วิ่ง Wan2 ครับ

ทำได้แล้วนะครับ วิธีคือต้องทำ mark connection+mark route ให้ service นั้นๆด้วย เท่านี้ก็สามารถรีโมทจากภายนอกกลับเข้ามาได้ทุกครั้งที่ต้องการแล้วครับ