Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เปลี่ยนมาใช้เน็ตของ TT&T แล้วเสียบ AP Pico StationM2 เข้า Internet ไม่ได้
    เริ่มโดย itparty123
    Read 7,758 times

คือเรื่องของเรื่องคุณป้าของผมเปิดบ้านเช่าอยู่ครับ คุณป้าผมใช้อินเตอร์เน็ต 3BB อยู่ตอนแรกป้าผมบอกว่าอยากจะให้มี Wlan แถว ๆ นั้นให้ลูกค้าใช้ ผมก็เลยไปซื้อ PicoStationM2 มาติดจากร้านของพี่เมื่อนานมาแล้ว ก็ใช้มาจนร่วมจะสองปีแล้วครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ป้าผมนึกครึ้มอะไรไปติด Internet ของ TT&T ที่เป็น Fiber Optic แล้วพอป้าผมบอกให้ช่าง TTT เอาสาย AP มาเสียบพ่วงด้วยปรากฏว่าช่างเสียบแล้วตัว AP มันเข้า Internet ไม่ได้ คือไม่ใช่ว่าไม่เห็นสัญญาณของ AP นะครับ มันเห็นแล้วก็ Connect ได้ แต่เข้า Internet ไม่ได้ครับ จะต้องแก้ไขยังไงครับ

yod
แก้ไข ip ของ pico นะครับ

IP Address=192.168.2.20
gateway, primary dns=192.168.2.1

ถ้ายังเชื่อมต่อ internet ไม่ได้ ขอดู menu wireless กับ menu ที่เป็น logo ubiquiti ด้วยครับ

ไม่ได้เหมือนเดิมครับ ตั้งแบบที่พี่ว่าแล้วมันก็เข้าเน็ตไม่ได้ครับ งงเลย  :-[

ส่วนข้างล่างนี่เป็นรูปที่ผมตั้งค่าไว้ครับ