Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องการติดตั้ง Wireless ข้ามถนนเอเชีย 4 เลน
    เริ่มโดย hnum
    Read 7,709 times

ระยะห่างระหว่างร้านกับปั๊มไม่เกิน 300 เมตร แต่ต้องยิงสัญญาณข้ามถนนเอเชีย 4 เลน มีรถวิ่งผ่านตลอดทั้งวันทั้งคืน ไม่ทราบถ้าใช้ Ubiquiti NanoStation loco2 ติดตั้งให้สูงเลยต้นไม้และหลังคารถเทรนเลอร์ สามารถรับ-ส่งสัญญาณได้ดีหรือไม่ หรือท่าน admin สมควรแนะนำเป็นตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ

yod

ต้องการติดตั้งกล้องหลายๆตัว หรือแค่ว่า Share Internet อย่างเดียวครับ

ถ้า Share Internet ใช้ Loco2 ก็พอครับ ตั้งให้สูงเลยต้นไม้ หรือสูงซัก 5-6 เมตร เพราะปกติแล้วกฏหมายเขาไม่ให้รถบรรทุกสูงกว่า 4 เมตรวัดจากพื้นครับ

แต่ถ้าใช้ร่วมกับกล้องหรือต้องการ Share File เยอะ แนะนำเป็น Nano Station Loco M5 ครับ