Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สงสัยเกี่ยวกับการ forward port นะครับ (มือใหม่) Mikrotik
    เริ่มโดย Sakurani30
    Read 10,914 times

พอดี ผมมีเน็ต TOTwinet  นะครับ กับ Mikrotik 850G  และ wiless TP-link นะครับ
1. ผมเอาเน็ต TOTwinet  เข้า port 1 mikrotik  ช่อง 2,3 เป็น hotsport นะครับ  4-5 bride รวมกับ ช่อง 1 ครับ
2. ช่องที่ 3 ออกมาใส่ wiless TP-link router นะครับ สัญญาณออกมาเป็นhosport
3. กล้อง IP-camera  รับสัญญาณ ไวเลส จากwiless TP-link router ทำbypass แล้ว

ปัญหาคือ
1.ผมอยากดูผ่านเน็ตนอกบ้านนะครับ  ซึ่งไม่สามารถดูได้นะครับ

ต้องทำอย่างไรต่อหรือ ครับ  (มือใหม่)