Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามหน่อยครับ
    เริ่มโดย pomkung
    Read 9,615 times

ใช้ 2 ตัวนี้พอได้ไหม

Ubiquiti BulletM2HP 2.4 Ghz 100Mbps+ กำลังส่ง 600mW N-Draft

Tactio LAXO-AN-GP12L (Low Profile) เสาอากาศ Outdoor แบบ Omni 2.4GHz 12dBi

yod

Ubiquiti BulletM2HP 2.4 Ghz 100Mbps+ กำลังส่ง 600mW N-Draft

Tactio LAXO-AN-GP12L (Low Profile) เสาอากาศ Outdoor แบบ Omni 2.4GHz 12dBi
[/quote]

ใช้เป็น NanoStation Loco2 ส่งสัญญาณไปเลยก็ได้ครับ

แต่...ปัญหาใหญ่เลยคือ อุปกรณ์ Wireless มันต้องคุยกันทั้ง 2 ฝั่ง ตัวฝั่งต้นทางส่งข้อมูลไปถึงปลายทางได้ แต่ตัวปลายทางคือ Notebook จะสามารถส่งข้อมูลไปหาต้นทางได้ไม่เกิน 150 เมตรในที่โล่งครับ

ต้องเปลี่ยนตัวรับเป็น CF-LINK CF-9287E Wireless USB Adapter มาตรฐาน G High Power 1000 mW + เสา 7dBi[/] เำื่อช่วยขยาย gain ภาครับและส่งให้ดีขึ้นครับ

แก้ไขนิดหน่อยครับ

Ubiquiti Bullet2HP 2.4 Ghz 54Mbps+ กำลังส่ง 800mW (wriless G)

ผมอยากส่งเป็นวงกลม ครับ  จากจุดศูนย์กลาง 400 เมตร
(ใครอยู่ไกล ให้เขาซื้อ อุปกรณ์เอง ให้อยู่ใกล้ ๆ ในระยะ 200 เมตร เล่นได้ แบไม่หลุดครับ)
พอดีผมสั่งซื้อไปแล้ว เห็นทางร้านก็แนะนำเป็น 2 ตัวนี้มาครับ

จากรูปข้างบน
ผมต้องขึ้นเสาส่งสูงเท่าไหร่ครับ  (บ้านชั้นเดียวทั้งหมด) ใช้อุปกรณ์ ที่ผมสั่งซื้อ

ขอบคุณครับ

yod

อ๋อ ต้องการส่งรอบทิศทางใช่มั้ยครับ

ระยะแค่ 400 เมตร ตั้งเสาไม่ต้องสูงมากครับ เลยหลังคาบ้านไปซักนิดนึงก็พอครับ (เพราะเสา 12 dB มันสูงอะครับ)