Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนขอความช่วยเหลือทีครับเกี่ยวกับ internet ดับ
    เริ่มโดย bennet3six
    Read 7,917 times

ที่ออฟฟิตผมใช้ Mikrotik Routerboard RB2011UiAS-RM

แล้วเวลาเจ้า  Mikrotik Routerboard  มีเสียงดัง  (ติ๊ด . . . . . ติ๊ด ๆ )

พอเสียงมันดังจะทำให้ internet ใช้งานไม่ได้สัก 1 นาทีกว่าๆ อยากทราบว่าต้อง Config ตั้งค่าไม่ให้มันตัด internet ได้ไหมครับ

เพราะผมคาดว่าน่าจะมีการตั้งค่า Restrat เอาไว้ผมเลยไม่แน่ใจว่าใช่ไหม

เพราะลองค้นหาแล้วไม่รู้จะตั้งค่าตรงไหนเลยมาสอบถามครับ

เข้าไปดูที่ Scrip ได้ไหมครับว่ามีการตั้งไว้หรือป่าว 

หลังจากเข้าไปดู ในหัวข้อ Scirpt ไม่มีอะไรเลยครับ แต่มี 1 รายการ อยู่ในหัวข้อ Job ครับ

ส่วนตรงหน้านี่ Terminal ครับ

อาการเหมือนกันเลยครับ เสียงอยางนี้
ผมแก้โดยเอา config เก่ามา restore แล้วมันก็ใช้ได้ปกติ
แต่อนาคตไม่รู้เหมือนกัน  :-\