Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Cisco RV042G กับ 3 สำนักงาน
    เริ่มโดย WA/ATH
    Read 8,043 times

สวัสดีครับ

กำลังตัดสินใจ ระหว่าง RV042G กับ mikrotik ครับ ความต้องการคือ  มีสำนักงาน 3 แห่ง
คือ HQ1 , BR1 กับ BR2 ต้องการเชื่อมทั้งหมดเข้าด้วยกัน เป็น VPN เพื่อให้ BR1 และ BR2
ใช้ application ที่ HQ1   สงสัยว่า ถ้าเป็น RV042G ต้องซื้อทั้งหมด กี่ตัวครับ (ถ้าเช่ื่อม 2 ไซต์
ใช้สองตัว แต่ถ้าเป็น 3 ไซต์?)   หรือว่าควรไปใช้ mikrotik แทนดีครับ  อยากได้แบบที่ง่าย ๆ
ไม่ใช้เวลามาก  ยังไม่เคยมีประสบการณ์ทำ VPN  มาก่อน  ส่วนเงินลงทุนสามารถทำได้ทั้งสองยี่ห้อครับ

ขอบคุณครับ

yod

ใช้ 3 ตัวครับ ความเร็วที่ได้จะขึ้นกับค่า Upload ของอีกฝั่งครับ

ทำ VPN IPSecs

ง่ายหน่อยก็ RV042 ครับ

ถ้ายากโคดก็ Mikrotik ครับ ^^ ลองดูวิธีทำใน Webboard ดูก่อนครับ

ทำ VPN Site To Site แบบ  IPSecs ผ่าน Dynamic DNS
https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1559.0/

ผมเคยทำครั้งเดียวตอนทำหัวข้อนี้แหล่ะครับ ;D