Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ช่วยทีครับ อยู่ๆ port ก็ไฟดับไปเฉยๆเลย
    เริ่มโดย jobzaaclub
    Read 6,900 times

ผมใช้ CCR1016-12G อยู่ ตั้งให้ port 3-4 แจกเน็ต
อยู่ๆ port 4 ไฟดับไปเลย แล้วไม่สามารถใช้ winbox เข้าไปดูได้เลย
พอไปกด reboot ที่ต้อง mikrotik มันก็ขึ้นว่า rebooting แล้วก็ค้างไปเลย
ผมต้องชักสายไฟออก แล้วเสียบใหม่ถึงจะใช้งานได้
ซึ่งพอ reboot เสร็จ port 4 ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม
เป็นมา 3 วันแล้วครับ วันละ 2-3 ครั้ง
พอจะบอกได้ไหมครับว่าเกิดจากอะไร
แล้วจะแก้ไขได้ยังไง