Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• mikrotik ป้องกัน การเชื่อมต่อที่มีสัญญาณตำทางwifiได้ไหมครับ
    เริ่มโดย nirut456
    Read 3,765 times

เช่น เครื่องลูกที่มาเกาะทางwifi ที่มี signal มากกว่า-80 ไม่ให้เชื่อมต่อเข้ามา  ทำได้ไหมครับ

yod

จะเป็นค่า min..max ครับ ติดลบเยอะแสดงว่าสัญญาณแย่ จากรูป -80 จะเป็นค่า min ส่วน 80 จะเป็นค่า max

ยังไม่ได้ลองนะครับ อ่านเจอใน manual ของทาง mikrotik ครับ เขาแนะนำให้ตั้งเป็น -90..-60 (AP for large rural area )