ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ช่วยจัดชุดหน่อยครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)

majuleng

• Mikrotik
  • Newbie
รบกวนพี่ช่วยจัดชุดหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2016, 18:58:01 »
รบกวนพี่ยอดช่วยจัดชุดหน่อยครับ ผมอยากส่งสัญญาณ wireless ให้บ้านผม 2 จุดใช้งาน internet ได้ครับ ระยะห่าง ประมาณ 600 เมตร ไม่ทราบพี่มีชุดแบบประหยัดๆมั้ยครับ ใช้ธรรมดา เล่นเฟส เล่น line กันเท่านั้นครับ ไม่ได้ใช้หนัก

ขอบคุณครับ

yod

• Administrator
  • Hero Member
    • Sysnet Center
Re: รบกวนพี่ช่วยจัดชุดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2016, 16:41:29 »

600 เมตร มีสิ่งกีดขวางหรือไม่ครับ

ถ้าไม่มีเป็น Ubiquiti Loco M2 ทำ Repater หากันได้ครับ

Share via facebook