Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• อยากซื้อ MikroTik RB850Gx2 มาทดลองใช้ ขอคำปรึกษาครับ
    เริ่มโดย superneo
    Read 5,977 times

เป็นมือใหม่ อยากทดลองใช้ RB850Gx2 มีคำถามครับ จากการ search on internet

1. ปัญหาเรื่อง connect แล้วไม่เห็น interface เห็นมีวิธีแก้อยู่บ้าง มันเป็นกับรุ่นนี้รุ่นเดียวหรือครับ

2. พอดีกำลังจะขอ fttx 3bb 100/10 ถ้า รุ่น RB850Gx2 มีปัญหาตามข้อ 1 จริงๆ แนะนำรุ่นไหนครับ?

3. จะเอามาดูหนัง 4K Online เขาบอกว่าต้องใช้ประมาณ 20 Mb ขึ้นไป ไม่ได้เอาไปใช้อย่างอื่น นอกจากความบ้นเทิงภายในบ้าน Hotspot ไม่ใช้ ทำ NAT ออกไปอย่างเดียว

4. ปกติใช้ ADSL ปิด Modem Router ทุกวัน ถ้าเปลี่ยนมาใช้ Modem 3bb fibre+MikroTik PPPOE-Client สามารถปิดได้เลยไหมครับ (เวลาจะปิด จะปิดที่ Switch จ่ายไฟของปลั๊กพ่วง)

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ใช้งานอยู่ ไม่มีปัญหาครับ ใช้กับ 3BB 100/10 เหมือนกันครับ

ทำ Router ของ 3BB ทำเป็น Bridge Mode ครับ

เวลาเลิกใช้งานก็ปิดไปได้เลยครับ  เวลาเปิดมา mikrotik มันจะ login ให้เอง