Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,613
กระทู้ทั้งหมด
10,047
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามนิดนึงครับคุณยอด ในการทำ NS2 เป็นโหมด AP
    เริ่มโดย tony
    Read 6,675 times

เนื่องจากว่า ผมใช้เจ้า NS2 เป็น Station มาตลอดครับเลยไม่มีความรู้ด้านปรับเป็น AP คืออย่างนี้ครับ ผมมีสายแลน 1 เส้น (มีสัญญาณอินเตอร์เน็ตส่งมาด้วยเรียบร้อย) กับคอมพิวเตอร์ 1 ชุด รวมทั้ง HUB ทีนี้ผมอยากถามว่า ในชุดนี้ผมจะตั้งเจ้า NS2 เป็น AP เพื่อจะกระจายไปยังโน๊ตบุ๊คเครื่องอื่นๆรอบด้านยังไงครับ จะเอาสายแลนที่มีสัญญาณอินเตอร์เน็ตวิ่งเสียบตรงเข้าตัวมันเลยก็คงไม่ได้ เพราะไม่สามารถเข้าไปตั้งค่าตัวมันได้ แล้วถ้าจะเอาสายนี้เข้าคอมพิวเตอร์ ก็ไม่เหลือช่องแลนที่จะไปเสียบเข้าไปคอนฟิก NS2 อีก ผมสับสนมากเลยครับ พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

yod

ถ้าต้องการให้อุปกรณ์ปลายทางกระจาย Wireless ด้วย Set ตามหัวข้อนี้ได้เลยครับ การ Config อุปกรณ์ UBiQUiTi NanoStation2 Mode AP WDS - AP WDS