Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,614
กระทู้ทั้งหมด
10,048
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• กรณีที่ มี 2 WAN Mikrotik พิจารณาการใช้งานแต่ละ WAN ยังไงครับ
    เริ่มโดย comsdd
    Read 5,996 times

รู้สึก มันจะเลือกใช้งาน CAT มากกว่า ไม่ว่าจะเอา CAT ไว้ Wan1 หรือ Wan2 ความเร็วเน็ต 30 M เท่ากันครับ

ถ้าไม่ต้องการทำโหลดบราน
กำหนดเส้น Master กับ Backup ครับ

โดนกำลังเส้นหลักที่ Routes wan ที่เป็น Master กำหนดค่า Distance เป็น 1

ส่วนเป้น Wan Backup กำหนดเป็น 10 ก็ได้ครับ

ลองดูน่ะครับ