Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Pico station m2 สัญญาณอ่อน เกี่ยวกับพื้นที่ใช้งานหรือเปล่า
    เริ่มโดย tanawat1422
    Read 6,513 times

สวัสดีครับ ขอสอบถามครับ ผมซื้อ ubiquiti picostation m2 มาทำเป็นaccess point เซ็ทค่าตามคลิ๊ปแล้ว พอทดลองเครื่องจับสัญญาณได้อ่อนมากรัศมีแค่ 70 เมตรแต่รับได้ไม่เต็ม power output ปรับเกือบสุด ค่าเสาอากาศก็เกือบสุด แต่รับได้ไม่แรง รึอาจเป็นเพราะพื้นที่ใช้งานมันต่างระดับกันครับ เพราะพื้นที่ใช้งานลาดชันและมีสิ่งบดบังพอประมาณครับ

yod

ถ้ามีสิ่งกีดขวางพวกตั้นไม้ สัญญาณจะหายประมาณ 20% ต่อ 1 สิ่งกีดขวางครับ