Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ชุดนี้พอไหวไหมกับระยะทาง 4.5 กม
    เริ่มโดย prajak1
    Read 7,136 times

nano station2 จะส่งสัญญาณจากที่ทำงาน ไปบ้านครับ ระยะทางวัดด้วย navigator 4.5 กม ระหว่างทางเป็นต้นไม้ตามทุ่งนา ได้หรือไม่ครับ ตามสเปค 7 กม. เพิ่งซื้อ loco M2 มาก็ถือว่าใช้ได้ดี กับระยะทาง 300 เมตร เอาห้อยไว้ที่หน้าต่างบ้านสองหลัง ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการ config เท่าไหร่ ทำตามคู่มือในเวป ก็พอทำได้

yod

สวัสดีครับ

ต้องตรวจสอบดูครับว่าต้นไม้มันบังสัญญาณเต็มๆเลยหรือเปล่า ถ้าบังเต็มๆ และระยะ 4.5Km  Ubiquiti NanoStation2 มันจะทะลุไม่ไหวครับ อาจต้องตั้งเสาให้สูงขึ้นไปอีก หรือเปลี่ยนชุดอุปกรณ์เป็น Ubiquiti PowerStation2 ครับ