Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถามวิธีการ DHCP เฉพาะ WLANครับ
    เริ่มโดย Wizard
    Read 7,164 times

;Dตอนนี้ต่อแบบ WISP AP ครับ
ขอสอบ ถามวิธีการ DHCP เฉพาะ WLANครับ
คือไม่อยากแจก    DHCP ในวง LAN แต่อยากให้แชร์กันได้
แต่ท่าไม่แจก       DHCP ลง บริจ1 เน็ตก็เล่นไม่ได้ครับ
DHCP เฉพาะ  port แล้วเอาออกจาก บริจก็ยังใช้ไม่ได้ครับ
ไม่ทราบว่า ผิดตรงใหนหรือเปล่า  ;D ;D

คุณ ลองสร้าง IP ให้ WLAN คุณน่ะครับ

ปกติ คุณจะสร้าง IP มาชุดหนึ่งให้กับ ETH 2

เเต่คุณเพิ่ม เติมโดยสร้างมาอีกชุดครับ เลือก Port เป็น WLAN

เเล้วไปทำตรง DHCP Setup อีกครั้ง เลือก inter เป็น WLAN ครับ

มัน error เกียว กับ slave อะไรประมาณนี้ครับ  ต้องเอาเอาจากบริจ
แต่ผมต้องการ แจกไอพี่ คราสเดียวกัน แต่ เริ่มไม่เท่ากันครับ อาจจะเริมจาก LAN 100-199 WLAN 200-250 ประมาณนี้ครับ
มันขึ้นสีแดง