Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• Mikrotik Router RB850 ใส่ตัวตั้งเวลาได้ไหม
    เริ่มโดย at190e
    Read 5,190 times

Mikrotik Router RB850 จะซื้อตัวตั้งเวลาปิดเครื่อง วันละ 1 ชั่วโมง ตี1-ตี2  ตัวเครื่องจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

yod

ไม่ต้องตั้งปิดเครื่องหรอกครับ ไม่มีประโยชน์อะไรที่เห็นชัดครับ และถ้าตัดไฟไปเฉยๆโดยไม่ได้สั่ง shutdown บ่อยๆ kernal router os จะพังเอา

มีลูกค้าเปิดมา 3 ปี ไม่เคยปิด มี users ร้อยกว่าคนก็ไม่มีปัญหาอะไร หลักๆคือถ้าใช้ user manager ต้องคอยลบ session กับ log ไว้ครับ

ไม่ต้องตั้งปิดเครื่องหรอกครับ ไม่มีประโยชน์อะไรที่เห็นชัดครับ และถ้าตัดไฟไปเฉยๆโดยไม่ได้สั่ง shutdown บ่อยๆ kernal router os จะพังเอา

มีลูกค้าเปิดมา 3 ปี ไม่เคยปิด มี users ร้อยกว่าคนก็ไม่มีปัญหาอะไร หลักๆคือถ้าใช้ user manager ต้องคอยลบ session กับ log ไว้ครับ
[/quote]

ขอบคุณครับ