Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอสอบถามการReboot Mikrotik 450G คัฟ
    เริ่มโดย homowizard
    Read 7,817 times

ตอนนี้ Mikrotik ที่ใช้อยู่ Reboot ตัวมันเอง 1ชั้วโมงต่อครั้ง ไม่เลือกช่วงเวลา เกิดจากสาเหตุอะไรคัฟ

yod

ตรวจสอบใน system --> schedule ดูว่ามีรายการอะไรที่เกียวข้องกับการสั่ง reboot บ้างครับ

ถ้าไม่มี

Router OS อาจจะมีปัญหา ต้อง Format ลงใหม่ผ่าน net install ครับ (ส่งมาให้ที่ร้านลงได้เลยครับ) หรือลอง upgrade version router os ดูครับ

เช็คใน system --> schedule ไม่มีการตั้งค่าอะไรคัฟ พึ่งจะส่งไปทางร้านFormat เมื่อไม่นานมานี้เอง

yod

ปิด/เปิด บ่อยหรือระบบไฟมีปัญหาหรือเปล่าครับ เพราะพวกนี้จะทำให้ Router OS มีปัญหาครับ

ตลอดเวลาผมมี UPSต่อใช้กันไฟตกสำรองไฟรองรับใว้แล้วคัฟ

ตอนนี้up date เป็น6.38 ระบบก็ยังreboot คัฟ ไม่กำหนดว่าเวลาใหน วันนี้ผมสังเกตุทั้งวัน reboot 5-6รอบ