Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,600
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขยายสัญญาณ wireless โดยใช้ eoc 1650 2 ตัว เป็นตัวรับ และอีกตัวแป็นตัวส่งครับ
    เริ่มโดย makemany
    Read 11,575 times

อยากจะขยายสัญญาณ wireless โดยจะใช้ eoc 1650 2 ตัว

โดยตัวนึงจะเป็นตัวรับ และอีกตัวแป็นตัวส่งครับ

จะต้องเซตอย่างไรครับ

ซึ่งบ้านหลังที่ 1 กับหลังที่ 2 ห่างกันประมาณ 80 เมตร

โดยที่บ้านหลังที่ 1 ติดตั้ง Internet 3bb 6 MB ครับ

มือใหม่ครับจะทำไว้ให้หลาน ทำงานส่งอาจารย์ทาง Internet , ทำรายงาน ครับ

1.

บ้านหลังที่ 1 = Internet (3bb) >> router wireless >> eoc 1650(ส่ง)

บ้านหลังที่ 2 = eoc 1650(รับ) >> hub หรือ router wireless >> notebook

ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกมั้ย ถ้าผมเข้าใจถูกแล้วผมต้องเซตค่าต่างๆ อย่างไรครับ

โดยอยากจะให้ความเร็วลดลงน้อยที่สุด หรือ ไม่ลดลงเลย ขอบคุณครับ

ให้ดูตามนี้ก่อนนะครับ
https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,178.msg197.html#msg197
แต่อยากทราบว่า router wireless เป็นของยี่ห้ออะไรครับ บางทีอาจใช้แค่ความสามารถของ router
เองโดยไม่ต้องใช้ 1650 ก็เป็นได้ครับ

คือทำเป็น (3bb)->router wireless <-> router wireless