Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเกี่ยวับการทำ failover internet ครับ
    เริ่มโดย pattarachai.k
    Read 5,340 times

สอบถามเกี่ยวับการทำ failover internet  2 line
ผมใช้ 3bb เป็นเส้นหลัก 200/50
แล้วให้ tot 25/5 ทำเป็น failover ครับ  แล้วคือทีนี้ผมอยากลองทดสอบ disable  3bb และให้มัน switch มา tot  แต่ทีนี้ คือ client ไม่สามารถออกเน็ตได้ แต่สามารถ ping ไปยัง public dns ของ google อย่าง 8.8.8.8 ได้ หรืออื่นๆ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ ISP หรือ การ config  ครับ ขอบคุณครับ

yod

yod
ถ้าไม่ได้น่าจะมีปัญหาเรื่อง DNS ครับ click allow remote request และตรง server ใส่ 8.8.8.8 กับ 8.8.4.4 ครับ