Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ช่วยหน่อยอยากใช้ Ubiquiti Unifi หลายตัวต่อชั้นกับตึก 4 ชั้น
    เริ่มโดย tidso
    Read 7,286 times

เป็นสถานศึกษาครับ มีตึกเรียน 4-5 ตึก แต่ละตึกก็ 3 ชั้นบ้าง 4 ชั้นบ้าง อยากใช้ Ubiquiti Unifi บริการทั้งหมด นักเรียนหลักพันครับ จะเป็นไปได้ไหมครับ

yod

พันคนนี้ใช้พร้อมๆกันเลยหรือเปล่าครับ แต่สถานศึกษาส่วนใหญ่ที่นักเรียนหลักพัน ใช้งานจริงๆประมาณ 60% ครับ

unifi ตัวนึงรองรับการเชื่อมต่อแบบ standby ได้ประมาณ 50 client ครับ ถ้าจุดไหนมีการเชื่อมต่อเยอะๆจะต้องติดตั้งหลายๆตัวครับ ตั้งกำลังส่งต่ำๆ

ครับ ตั้งใจติดชั้นละหลายตัว แต่กลัวปัญหาสัญญาณชนกันครับ แก้ไขได้ใช่ไหมครับ

ในการติดตั้ง โปรแกรม controller จะช่วยจัดการเพื่อให้ติดตั้งหลายๆเครื่องได้ ใช่ไหมครับ