Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่อง Unifi กับ UBQT PoE Switch
    เริ่มโดย ihong
    Read 9,157 times

อาคาร 5 ชั้น ถ้าจะใช้ UAP-AC-LR 10 ตัว (ชั้นละ 2 ตัว, จุดที่ยาวที่สุดคือ 80 เมตร) กับ UBiQUiTi US-16-150W

1. UAP กับ PoE Switch ลากสายได้ยาวสุด ประมาณกี่เมตรครับ? ถึง 100 เมตรมั้ย?
2. Power Budget เพียงพอมั้ย? UAP-AC-LR กินไฟกี่ W ครับ?

อ่านเรื่อง Power Budget จากในนี้ครับ
https://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=3412.0

yod

ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ uap-lc-lr ใช้ไฟแค่ 6.5W และ ความยาวสาย lan ได้ถึง 100 เมตรครับ

yod

ถ้าไม่ได้พาดตามสายไฟแรงสูง ใช้สาย utp cat6 ก็พอครับ ที่ใช้ cat6 เพราะ port uap-ac-lr เป็น gigabit ครับ

ถ้าไม่ได้พาดตามสายไฟแรงสูง ใช้สาย utp cat6 ก็พอครับ ที่ใช้ cat6 เพราะ port uap-ac-lr เป็น gigabit ครับ
[/quote]

UTP Cat6 กับ สายไฟ (ภายในอาคาร) ใส่รวมกันในราง wire way เดียวกัน ได้มั้ยครับ