Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• แก้ไขยังไงให้ไม่ขึ้น no more sessions are allowed for user ครับ
    เริ่มโดย akkhawat
    Read 13,667 times

สวัสดีครับ คือว่าผมให้เน็ตลูกค้าใช้ 1 username ( shared users = 1 ) แต่ลูกค้ามี 2 device หรือ มีทั้งคอม กับไอแพท เป็นต้น ถ้าลูกค้า login ด้วยคอมอยู่ แล้วลูกค้าอยากเปลี่ยนมาเล่นในไอแพท โดยที่คอมไม่ได้ทำการ logoff อยากให้username ที่loginกับคอมอยู่ในlogoff ออกเองโดนอัตโนมัติตอนที่ลูกค้า login ในไอแพทได้มั้ยครับ  

ตอนนี้ติดปัญหาอยู่ที่ลูกค้าไม่ชอบlogoff เครื่องเก่าก่อน แล้วlogin กับอีกเครื่อง มันจะขึ้น no more sessions are allowed for user ทำให้เล่นอีกเครื่องหนึ่งไม่ได้ พอมีวิธีการแก้มั้ยครับ หรือ มีกระทู้ที่มีวิธีแก้ไว้แล้วมั้ยครับ ช่วยทีครับ

ปล ต้องการให้ 1 username login พร้อมๆกันได้แค่ 1 device

yod

ยากครับ

ใน Mikrotik มันจะมี Event Before/After Login ใน Tab Hotspot --> User อาจจะต้องเขียน Script ดักตรงนั้นครับ ถ้าใส่ User/Password ถูกต้อง ให้ Scan หาใน User ที่ Active แล้วลบออก

แต่...ตั้ง Idle Timeout ให้ต่ำๆ จะง่ายกว่านะครับ

ยากครับ

ใน Mikrotik มันจะมี Event Before/After Login ใน Tab Hotspot --> User อาจจะต้องเขียน Script ดักตรงนั้นครับ ถ้าใส่ User/Password ถูกต้อง ให้ Scan หาใน User ที่ Active แล้วลบออก

แต่...ตั้ง Idle Timeout ให้ต่ำๆ จะง่ายกว่านะครับ
[/quote]

ขอบคุณครับคุณยอด