Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เซ็ต Airlive5460ap ในโหมด Universal Repeater แล้ว view Wireless เจอแต่เข้าไม่ได้
    เริ่มโดย ping
    Read 19,079 times

ผมได้ทำตามกระทู้นี้ครับ
https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,218.0/การ-Config-อุปกรณ์-Air-Live-WL-5460AP-ใน-Mode-Universal-Repeater.html

ผมใช้ dlink2640t เป็น router แล้วใช้ airlive5460ap เป็น universal repeater ครับหลังจากทำตามกระทู้ข้างบนปรากฏว่า pc ที่ต่อสาย lan กับ airlive แล้วใช้เน็ตได้ ส่วนโน๊ตบุ๊ค view wireless เจอทั้ง dlink และ airlive ซึ่งผมเข้าของ dlink ได้และใช้เน็ตได้ แต่เข้าของ airlive ไม่ได้ มันฟ้องว่า
Windows is unable to connect to the selected network .  The network may no longer being range . Please refresh the list of available network and try to connect again.

ต้องการให้เข้าถึง airlive ได้ครับเพราะต้องการใช้เน็ต wireless ในระยะที่ไกลจาก dlink ครับ
ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

ระยะห่างจาก Notebook กับ AirLive อยู่ที่ประมาณกี่เมตรครับ อาการเหมือนกับว่าเราเห็นสัญญาณแต่ notebook ไม่สามารถเชื่อมต่อได้เนื่องจากเกินระยะกำลังส่งของ notebook ครับ

เอาโน๊ตบุ๊คไว้ใกล้ๆ Airlive แบบวางติดกัน ก็ได้ผลเช่นเดียวกันครับ

ได้แล้วครับ พอดีเซ็ตหมวด security ของ router กับ airlive ไม่ตรงกันเลยต่อโน๊ตบุ๊คไม่ได้ ตอนนี้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

เจอ สัญญาณ ครับ แต่ เข้าเล่นเนตไม่ได้ ต้องเซทยังไหรอ

yod

Connect Wireless ได้มั้ยครับ

ลอง Fix IP Address ที่ การ์ด Wireless แล้วลอง Connect ด้วย Wireless จากนั้น Ping ไปที่ Router ครับ ถ้า Ping ไม่เจอแสดงว่ายังไม่สามารถเชื่อมต่อกันด้วย wireless ได้ครับ

max
รบกวนสอบถามครับ ของผมใช้ dlink2640t เป็น router แล้วใช้ airlive wl-5460ap v2  เป็น universal repeater  ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่ view wireless แล้วมอง dlink2640t ไม่เห็นครับ เห็นแต่ของข้างบ้าน
ต้องทำไงดีครับ

yod

dlink2640t ได้ hidden สัญญาณ wireless ไว้หรือเปล่าครับ และตอน config อุปกรณ์ แนะนำให้วางใกล้ๆกันก่อนนะครับ

max
notebook ก้อใช้ Wireless ของ dlink ได้อยู่ครับ  ตอน set ก้อวางใกล้กันครับทั้ง ของ Dlink airlive  notebook ครับ รบกวนช่วยที่ครับ

โยกัง โยกัง