Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• มี Mikrotik 2 ตัว ไม่ใช้งานแล้ว อยากเอามาทำเป็น switch เฉยๆ ได้ไหม??
    เริ่มโดย kiadturbo
    Read 5,314 times

มี Mikrotik 2 ตัว ไม่ใช้งานแล้ว อยากเอามาทำเป็น switch เฉยๆ ได้ไหม?? (เสียบแล้วใช้งานได้เลย)

MikroTik รุ่น CCR1036-12G
MikroTik RB3011UiAS-RM

สามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ

yod

ได้ครับ แต่อุปกรณ์ Router จะแตกต่างจาก switch คือ แต่ละ interface จะแยกอิสระจากกัน

ให้สร้าง Bridge ขึ้นมาก่อน จะได้ bridge1 จากนั้น add interface เข้าไปใน bridge1 ครับ