Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถามหน่อยคับผม Linksys WRT54GL + DD-WRT v24
    เริ่มโดย slivilai
    Read 10,362 times

สวัสดีคับพี่ๆ Admin
1.ตอนนี้ผมใช่ Linksys WRT54GL + DD-WRT v24 SP ทำ WDS สองตัวนะคับ Linksysตัวที่1 ต่อกับADSL TOT นะคับ /Linksy2ตัวที่2 ทำ WDS กับLinksy1 ถามว่าถ้าผมชื้อLinksyอีกตัวมาเพิ่มจะต่อแบบ WDS ได้ไหมแล้วตั้งค่าอย่างไรกับตัวที่1-2-3 หรือว่าตั้งค่าตัวที่3 เอา MAC Adress Wireless ของตัวที่2 มาทำWDSกับตัว3ป่าว

2.ผมอยากรู้ว่า Linksys WRT54GL + DD-WRT v24 ลบพวก user ที่เขามาใช้งานWireless ของเราทำอย่างไร  และมีโปแกรมอะไรบ้างคับที่เอาไว้ตรวจสอบว่ามีคนไหนที่ใช้งานและดึงข้อมูลมากกว่าคนอื่น ผมอยากรู้ว่าใครชอบแอบโหลดอะไร เอาแบบเราสามารถลบคนที่ดึงข้อมูลมากออกจากการเข้าใช้งานLinksys WRT54GL + DD-WRT v24

3.ทำผมทำ WDS กับLinksys WRT54GL + DD-WRT ตัวที่1 และLinksys WRT54GL + DD-WRTตัวที่2 ห่างกันประมาณ35เมตร แต่ตัวที่1อยู่ในห้องทำงาน  แต่ตัว2อยู่หน้าตึกอีกตึกหนึ่งแต่ใต้ตึกโล่งมากๆเพราะตัวที่สองอยู่ล่างๆตึกสัญญาณสามารถรอดใต้ตึกได้เพราะตัวที่สองอยู่หน้าตึกอีกตึกก็จริงแต่อยู่ต่ำๆๆ ทำไมผมตรวจสอบสัญญาณLinksys1-2 ได้ Signal Quality ได้ 28% คับ  ถามหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบคับ