Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• โปรดชี้ทางสว่างให้ผมด้วยครับ (มือใหม่ครับ)
    เริ่มโดย pp791
    Read 5,957 times

config ตัว   NC-Link model: NC-AP111 ที่ต่อกับ port ของ mikrotik (PoE)  จะทำไงให้เข้าไปตั้งค่าไอ้ตัว nc-link ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

yod

IP ขา Lan ของฝั่ง Mikrotik เป็นค่าอะไรครับ ตั้งค่า NC-Link ให้อยู่ในวงเดียวกัน เช่นถ้า mikrotik เป็น 192.168.1.1 ให้ config ที่ nc-link ก่อน อาจจะเป็น 192.168.1.2 ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ หรือต่อ pc ตรงเข้า nc-link แล้ว config ก่อนที่จะต่อเข้า mikrotik ครับ

แต่ถ้ามีการใช้ hotspot ใน mikrotik ให้ปิด hotspot ก่อนครับ หรือ เข้าหน้า authen ใส่ user/password ให้เรียบร้อย แล้วค่อยเข้าหน้า config nc-link

เป็นข้อมูลที่ดีมากเลยครับผมก็กำลังต้องการอยู่เหมือนกัน