Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ถามแบบคนไม่รู้ครับ
    เริ่มโดย finish1234
    Read 7,419 times

1.บ้านผมไม่มีคู่สายอะไรเลย อยู่ห่างจากตัว อ. 10 กม.
2.ผมอยากใช้ net ความเร็วสูง แบบในweb ผมต้องทำไงบ้าง
3.ตอนนี้ผมใช้ ccu680 ของ cat อยู่ ความเร็ว เฉลี่ย 900-1.3 Mb

ถ้าคุณมีญาติพี่น้องที่อยู่ในเมืองคุณก็ทำแบบนี้สิครับ
ให้บ้านเค้าติด internet ความเร็วสูง จากนั้นก็ส่ง
สัญญาณ wireless ไปที่บ้านคุณสิครับ หลักๆสิ่งที่
คุณต้องทำคือ ต้องใช้เสาสูงพอให้ ap เห็นกัน มี ap
ย่าน 5G 2ตัว หารู่นส่งได้ไกลเกิน 15km แล้วก็ต่อกันแบบนี้ครับ
(บ้านคุณ) computer-wifi-----------------------wifi-router-สาย internet (บ้านญาติ)