Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• EnGenius
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 9,544 times

สอบถามหน่อยครับ
ทำไม EnGenius  ENS202EXT SSID ชอบหายครับ ตั้งชื่อ SSID ใช้ได้สักพัก SSID หาย เครื่อง Notebook และ โทรศัพท์ จับไม่เจอเลยครับ ต้อง reboot ใหม่อย่าเดียวเลย พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

yod

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองทดสอบดูก่อนครับ

ผลเป็นไงบ้างครับ

ใช้งานได้ปกติแล้วครับ up firmware  แล้วลองใช้งานจริง ปัญหา SSID ที่มาบ้างหายบ้าง ตอนนี้ไม่พบแล้วครับ สัญญาณมาตลอดครับ

คุณยอดครับ
พออัพเฟิร์มแวร์ ที่คุณยอดให้มาใช้งานได้ดีครับ แต่ปัญหาคือ โหมด Repeater มันหายครับ ทำโหมด Repeater ไม่ได้ครับ  พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ยุทธพงษ์

yod

ต้องใช้เป็น Mode WDS ครับ Engenius เขาตัดออกครับ