ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ access point wis-cloud ไม่สามารถconfig ได้หลัง จาก upgrade firmware  (อ่าน 2073 ครั้ง)

pattarachai.k

• Mikrotik
  • Newbie
ผมมีปัญหาอยู่ว่า  ผมได้ Upgrade Firmware wis cloud WCAP ไป จาก 2 ไป ล่าสุด ณ ปัจจุบัณ ที่มีให้ download ครับ ผลก็คือ ไม่สามารถ config ได้ครับ ลอง config broadcast ssid แล้ว ก็ไม่เห็น add device ผ่าน cloud controller ก้ไม่ได้ครับ offline ตลอด ทั้งๆที่ AP สามารถออก Internet ได้ ซึ่งก่อนหน้า up  ที่เป็น มาจากของทางร้านสามารถทำได้ปกติครับ ซึ่งมีความเป็นไปได้หรือไม่ครับที่จะ ขอ Firmware version เดิม

พยายามลบสร้างใหม่  หรือลอง enable แล้ว ก็เหมือนจะไม่ได้ครับตามรูป

Interface เปลี่ยนไปมีเพิ่มเข้ามาตาก firmware ก่อนหน้ามีแค่ Interfaceเดียว ลบก็ไม่ได้ครับ  ขา wan จะเป็น Network ภายในของผมซึ่งทำ dhcp ไว้ 

หน้า config ssid ครับ

ผมลองทั้ง 2 โหมด ทั้ง Fit ที่คุยกับ cloud controller กับ Fit ที่เป็น stand alone ก็ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2018, 12:24:56 โดย pattarachai.k »

Jimmes

• Newbie
  • *
Re: เกี่ยวกับ access point wis-cloud ไม่สามารถconfig ได้หลัง จาก upgrade firmware
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2019, 16:54:51 »
ตอนนี้แก้ปัญหาได้หรือยังครับ

Share via facebook

xx
การ Config WIS Cloud ใน Mode Standalone Access Point

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Wireless Access Point, Wifi Hotspot, Router, Wireless USB

0 ตอบ
2744 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2018, 12:42:42
โดย yod
xx
การ Upgrade Firmware อุปกรณ์ Deliberant

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Deliberant (เดลิเบอแร้นท์)

0 ตอบ
4912 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 25 ตุลาคม 2012, 12:05:47
โดย yod
xx
Upgrade Firmware ของ Router Mikrotik ( รุ่น RB2011UiAS-2HnD ) เครื่องรีบู๊ทตลอด

เริ่มโดย iamwiroj เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

1 ตอบ
1349 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 30 ธันวาคม 2016, 15:13:11
โดย yod
xx
Upgrade Firmware AirLive รุ่น WL-5460APv2 เพิ่ม กำลังส่งถึง 400mW

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Wireless Access Point, Wifi Hotspot, Router, Wireless USB

2 ตอบ
18731 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 10 มกราคม 2011, 18:49:41
โดย yod
xx
การ Config Access-Point WDS Bridge บนอุปกรณ์ Engenius Dual-Band Access Point

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Engenius (เอ็นจีเนียส)

0 ตอบ
5359 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 7 ธันวาคม 2017, 16:30:17
โดย yod

Users found this pages searching for: