Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เกี่ยวกับ access point wis-cloud ไม่สามารถconfig ได้หลัง จาก upgrade firmware
    เริ่มโดย pattarachai.k
    Read 10,557 times

ผมมีปัญหาอยู่ว่า  ผมได้ Upgrade Firmware wis cloud WCAP ไป จาก 2 ไป ล่าสุด ณ ปัจจุบัณ ที่มีให้ download ครับ ผลก็คือ ไม่สามารถ config ได้ครับ ลอง config broadcast ssid แล้ว ก็ไม่เห็น add device ผ่าน cloud controller ก้ไม่ได้ครับ offline ตลอด ทั้งๆที่ AP สามารถออก Internet ได้ ซึ่งก่อนหน้า up  ที่เป็น มาจากของทางร้านสามารถทำได้ปกติครับ ซึ่งมีความเป็นไปได้หรือไม่ครับที่จะ ขอ Firmware version เดิม

พยายามลบสร้างใหม่  หรือลอง enable แล้ว ก็เหมือนจะไม่ได้ครับตามรูป

Interface เปลี่ยนไปมีเพิ่มเข้ามาตาก firmware ก่อนหน้ามีแค่ Interfaceเดียว ลบก็ไม่ได้ครับ  ขา wan จะเป็น Network ภายในของผมซึ่งทำ dhcp ไว้ 

หน้า config ssid ครับ

ผมลองทั้ง 2 โหมด ทั้ง Fit ที่คุยกับ cloud controller กับ Fit ที่เป็น stand alone ก็ไม่ได้ครับ