Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ช่วยหน่อยครับ ทำไม config แล้ว ความเร็วได้ไม่เท่าต่อจาก router ตรงๆ
    เริ่มโดย sharkmoon
    Read 6,372 times

พอดีผม config อุปกรณ์ mikrotik หมดแล้ว แต่ความเร็วที่ได้มาจากการ ต่อ Bridge จาก router fiber ของทรู จากความเร็วที่ได้จากการต่อทรูตรงได้ Download 200 Upload 1000
พอต่อเข้ามาเชื่อมต่อใน mikrotik ทำไมได้แค่ download 125-130 upload ยังปกติ

ใครเคยเจอรบกวนชี้นำหน่อยนะครับ

ภาพแรกตอนต่อทรูตรงๆครับ

ภาพความเร็วตอนต่อ mikrotik

yod
ใช้ mikrotik รุ่นอะไรครับ เพราะแต่ละรุ่น router throughput ไม่เท่ากันครับ

Router Mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN
ส่วนตัวที่ทำบริดมาคือ Huiwei HG-8247H

yod
รุ่นนี้ได้ไม่เกิน 150Mbps ครับ