Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ช่วยด้วยครับ ไม่สามารถ Login หน้า Mikrotik ได้ครับ
    เริ่มโดย Nuttapon Anumart
    Read 8,118 times

ตอนนี้ผมประสบปัญหา คือ เวลากดเชื่อมต่อ wiFi ผ่านมือถือ แล้วมันจะเด้งหน้าต่างให้ Login จากหลังใส่ user & pass เรียบร้อย กด ok มันแจ้งเตือนว่าไม่สามารถเชื่อมต่อที่อยู่ของ Server ได้ครับ ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรจะแก้ไขยังไงดี ตอนนี้เครียดมากเลยครับ

yod
ลองเอา notebook จิ้ม mikrotik ผ่าน lan มันขึ้น error อะไรครับ

ตอนนี้ได้ทำการ Reset Mikrotik ใหม่เรียบร้อยครับ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า  เชื่อมต่อ WiFi ได้ แต่ไม่สามารถใช้งาน อินเตอร์เน็ตได้ครับ