Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• หน้า login error RADIUS server in not responding
    เริ่มโดย kingjam88
    Read 6,409 times

ช่วยหน่อย คับ หน้า login  error  RADIUS server in not responding  หลังจากไฟดับ ไป1ชั่วโมง นี้ขนาดมี ups ช่วยนะคับ แก้ไข อย่างคับ เครื่องไม่ถึง เดือนเลย

yod

มี ประมาณ 3 สาเหตุนะครับ

1. Firewall Block ไว้ เข้าไป Disable Firewall --> Filter Rule
2. Config มีปัญหา ซึ่งถ้าไม่ได้ปรับแต่งอะไรเพิ่มเติม ไม่น่าใช่ครับ หรือ ถ้าเป็นเครื่องที่ร้าน ให้ Restore ค่า Config ที่ทางร้าน Backup ไว้
3. Database ใน User-Manager พัง ซึ่งเป็นข้อเสียของ Database ที่ใช้ใน UserManage อยู่แล้วครับ ให้ Format แล้วลงใหม่ หรือ ส่งมาให้ที่ร้านทำครับ