Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอคำแนะนำครับ
    เริ่มโดย humanoid
    Read 11,900 times

พอดีต้องการกระจาย wifi ให้ทั่วบ้าน 2 ชั้น

จึงอยากให้แนะนำตัว router ให้หน่อยครับ

ที่บ้านมีเน็ตของ TOT 6MB แล้วครับ

ที่ดูๆไว้อยู่คือ TP-link TD-W8901G

เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรใช้รุ่นไหนดี

ขอราคาไม่แพงมากน่ะครับ เอาประมาณ 1000 - 1500 บาท ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

yod

บ้าน 2 ชั้นนี้เนื้อที่เท่าไหร่ได้ครับ ถ้า tp-link รุ่นที่สอบถาม จะได้ประมาณทาวเฮ้าส์ครับ แต่ถ้าเจอตู้หนังสือหรือตู้เหล็กสัญญาณก็จะหายไปเยอะเหมือนกัน แต่ให้ลองติดตั้งตามตำแหน่งต่างๆแล้วทดสอบรับสัญญาณที่จุดที่จะตั้งเครื่อง Computer ครับ

ชั้น 1 สูงประมาณ 2.50 เมตร ได้ครับ

แล้วถ้าใช้ตัวอื่นจะใช้ตัวไหนดีครับ

yod

อยากจะแนะนำรุ่นนี้ครับ สามารถ Update Firmware และปรับกำลังส่งได้ แต่เกินงบไปพอสมควรครับ  ;D

Linksys WRT54GL Wireless-G 54 Mbps Router พร้อม Upgrade Firmware DD-WRT

อยากจะแนะนำรุ่นนี้ครับ สามารถ Update Firmware และปรับกำลังส่งได้ แต่เกินงบไปพอสมควรครับ  ;D

Linksys WRT54GL Wireless-G 54 Mbps Router พร้อม Upgrade Firmware DD-WRT
[/quote]

ตัวนี้เลยหรอครับ

เดี๋ยวจะลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ