Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การใช้ The Dude กับ อุปกรณ์ Mikrotik
    เริ่มโดย bharadorn
    Read 12,900 times

???
สวัสดีครับ ผมภราดร ครับ
ผมอยากลองใช้ The Dude มา Monitor อุปกรณ์ Mikrotik ครับ
โหลด V3.6 มาแล้ว ไม่ทราบว่าจะต้องลงยังไงครับ หรือต้องลงใหม่ทั้งแพ็คเก็ต
รบกวนช่วยแนะนำวิธีด้วยนะครับ
ของผมใช้ RB450G ครับ

อีกเรื่องครับ
ผมลองเข้าดูใน Mikrotik winbox เห็น service wireless ที่ปิดเอาไว้ อันนี้เอาไว้ทำอะไรครับ

นับถือ
ภราดร

yod

สวัสดีครับ

เจ้า The Dude NMS ผมยังไม่เคยลองเล่นเลยครับ  ::) อ่านคร่าวๆในหนังสือ Learn RouterOS มันเอาไว้ Monitor และ Manage พวก Router OS สามารถติดตั้งบน Windows ได้เลยครับ

ส่วน Service Wireless จะใช้กับ RouterBoard รุ่นที่มี Slot เอาไว้เสียบ Module Wireless ครับ ถ้าใน 450G หรือ 750 จะไม่มี Module นี้ครับ